Connect with us

உள்நாட்டு செய்தி

இலங்கை கடற்படை பாலின தடையை உடைக்கிறது; கடல் நடவடிக்கைகளில் பெண்களை உள்வாங்கியது

Published

on

 இரண்டு பெண் அதிகாரிகள் மற்றும் ஐந்து பெண் மாலுமிகள் அடங்கிய பெண்களின் முதல் குழு நேற்று SLNS கஜபாகுவில் இணைக்கப்பட்டதன் மூலம், இலங்கை கடற்படை முதல் முறையாக கடல் கடமைகளுக்கு பெண்களை நியமித்து ஒரு வரலாற்று நடவடிக்கையை எடுத்துள்ளது.இது இலங்கை கடற்படைக்குள் பாலின சமத்துவத்தை உடைப்பதில் குறிப்பிடத்தக்க முன்னேற்றத்தைக் குறிக்கிறது.2022 ஆம் ஆண்டு ஒக்டோபரில் கடற்படையானது இன்ஷோர் பேட்ரோல் கிராஃப்ட் ஹேண்ட்லிங் ஃபவுண்டேஷன் பாடநெறியை வழங்கியது, இதன் போது இந்த பெண் அதிகாரிகள் மற்றும் மாலுமிகள் வழிசெலுத்தல், கடல்சார் திறன், பொறியியல், மின்சாரம், போர் மருத்துவம், தீயணைப்பு மற்றும் தகவல் தொடர்பு ஆகியவற்றில் தங்களின் நடைமுறை மற்றும் தத்துவார்த்த அறிவை வளர்த்துக் கொண்டனர்.ஏனைய முற்போக்கு பிராந்திய கடற்படைகளின் வழிகாட்டலைப் பின்பற்றி, இலங்கை கடற்படையானது கடல் கடமைகளில் பெண்களை இணைத்துக்கொள்வதை ஏற்றுக்கொள்கிறது, இது எதிர்காலத்தில் தேசிய பாதுகாப்பிற்கு பன்முகத்தன்மையின் முழு நன்மைகளையும் கொண்டு வரும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

Continue Reading
Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *